Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Góc Tâm Hồn

Góc tâm hồn, nghệ thuật sống, bài học cuộc sống, hạt giống tâm hồn, học làm người

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

có hay không thứ gọi là cuộc sống??

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
hopenot

có hay không thứ gọi là cuộc sống?? Empty
Bài gửiTiêu đề: có hay không thứ gọi là cuộc sống??   có hay không thứ gọi là cuộc sống?? EmptyWed Feb 01, 2012 8:47 am

tôi sinh năm 1994. từ nhỏ đến giờ tôi luôn sống trong nỗi buồn, buồn vì mình, tự trách bản thân mình. tôi luôn tạo cho mình cái cảm giác chán chường và tuyệt vọng trong mọi thứ. tôi không biết tôi muốn gì tôi sống không hy vọng , nhưng tôi vẫn luôn dối lòng mình như vậy. ở nhà tôi không nói chuyện với ai, người thân tôi không ai hiểu tôi kể từ ngày đó. và cũng kể từ ngày đó tôi trở thành con người vô cảm. từng ngày từng ngày tôi sống trong sự tẻ nhạt buồn đau, mà nỗi đau này không ai khác là chính tôi đã gây ra. ở cái tuổi tôi khi nói ra những lời này có phải là quá .....tôi cũng muốn như bạn tôi và bao người khác tôi cũng rất muốn ước mơ...muốn có tương lai tươi sáng, muốn sống vui vẻ thoải mái, muốn vô tư vui cười...nhưng không ai khác chính tôi đã đánh mất đi những thứ không bao giờ có đó. để bây giờ sống trong nỗi ray dứt của bản thân. mỗi ngày đến với tôi rất kinh khủng, tôi không muốn sống nữa rồi!! tôi viết ra những lời này cũng như những lời tự sự của bản thân bởi từ lâu rồi tôi không dươc nói tôi đã đánh mất niềm tin ở mọi nguôii2 và bản thân mình. tôi là người vô dụng không làm được gì hết, ngoài những công việc trong nhà. tôi biết những người trong nhà không ai thương tôi hết, bởi tôi là người vô dụng mà. không ai chịu hiểu cảm xúc của tôi và không ai quan tâm đến việc tôi nghĩ gì. tôi buồn lắm, tôi không biết tôi nghĩ gì nữa, tôi mang rất nhiều tâm sự mà không tỏ được cùng ai. tôi không có nghị lực và niềm tin vào bất cứ thứ gì trong cuộc sống này nữa. hic!!! sống làm gì nữa.
pemuangocnghek

Bài gửiTiêu đề: Re: có hay không thứ gọi là cuộc sống??   có hay không thứ gọi là cuộc sống?? EmptyFri Jul 06, 2012 8:48 pm

bạn ơi mình cũng đã có một thời gian sống cuộc sống như bạn vậy đó và mình đã nghĩ đến cái chết.nhưng bây giờ mình đã không vậy nữa rồi.ít nhất mình vẫn cười nói vui vẻ dù tận sâu trong nụ cười ấy là nước mắt, phía sau niềm vui ấy là nỗi đau.nhưng bạn à mỗi người đều có một hoàn cảnh khác nhau và phải trải qua những khó khăn.có những khó khăn tưởng chừng như không thể vượt qua.nhưng cái gì cũng sẽ có đoạn kết của nó.mỗi người chúng ta không một ai vô dụng cả chỉ có điều người ta có phát hiện ra và tập trung khai thác điểm mạnh của mình đó không thôi.cố gắng lên bạn nhé.mỉm cười và bước tiếp.mình có một bức ảnh này muốn dành cho bạn.hãy suy nghĩ về thông điệp của nó nhé có hay không thứ gọi là cuộc sống?? 13414524671493175926_574_574
miss_lonely

Bài gửiTiêu đề: Re: có hay không thứ gọi là cuộc sống??   có hay không thứ gọi là cuộc sống?? EmptyMon Aug 27, 2012 9:43 pm

Chào em chị lớn hơn em tuy ko nhìu nhưng với những gì đã trải nghiệm chị hỉu cảm giác của em lúc này và xin chia sẻ cùng em. Khi ở giai đọn tuổi của em chị cũng đã từng như vậy, sống trong nỗi tuyệt vọng chán chường, chẳng biết mình mún gì và cần gì...mọi thứ như 1 màu đen tối tăm chẳng có lối thoát. Dù rằng là những người bạn xung quanh lun lắng nghe mình nói, dù là sau những cuộc vui chơi rất thoải mái với bạn bè nhưng khi trở về nhà lại mang cảm giác cô đơn tột cùng hơn bao giờ hết...Nhưng đến bây giờ ngay lúc này đây, mặc dù phần lớn những nỗi niềm vẫn mãi ngự trị như 1 vết thương chẳng bao giờ lành, nhưng chị đã hỉu ra được nhìu thứ em à, động lực duy nhất để chị có thể vượt wa những khó khăn đấy chính là gia đình. Nơi bình yên nhất chính là gia đình mình, sau này khi bước ra cuộc đời em sẽ thấy rõ điều đó, chẳng ai tốt với mình bằng gia đình cả, cho dù họ ko hỉu được ta nhưng ta lun là ng mà họ yêu thương nhất. Mún mọi thứ tốt hơn thì trưóc tiên chị khuyên hãy thay đổi chính mình trc, đừng mãi gặm nhấm rùi ở mãi trong vỏ bọc đó chỉ làm mình thêm bế tắc...Mỗi con ng sống đều có những khó khăn riêng, đừng đem bản thân mình so sánh với bất kỳ ai, cớ gì lại ko cho mình cơ hội để có hạnh phúc. Hãy đứng lên bước ra khỏi mọi thứ, tập suy nghĩ lạc quan và tích cực 1 chút, tập mở lòng hơn, có thể là chơi 1 môn thể thao nào đó, khi em bước ra dc cái vỏ bọc đó thì em sẽ sáng suốt hơn. Chỉ có bản thân mình mới hiểu dc mình mún gì và cần làm gì nhất, chẳng ai có thể giúp mình dc hết, chị hy vọng em sẽ sớm vượt wa dc và tìm cho mình 1 lối đi đúng đằn nhất. Chúc em thành công
hutjumix6pro

Bài gửiTiêu đề: Re: có hay không thứ gọi là cuộc sống??   có hay không thứ gọi là cuộc sống?? EmptyMon Sep 10, 2012 4:42 am

hay quá ta.cần hợp tác phát triển diễn đàn này....Lh:01687980255 Razz
Nha bambimio

Bài gửiTiêu đề: Re: có hay không thứ gọi là cuộc sống??   có hay không thứ gọi là cuộc sống?? EmptyThu Jul 10, 2014 4:48 pm

Từ từ rồi mọi chuyện đâu sẽ vào đấy thôi em ạ. ai cũng 1 lần trải qua giai đoạn này, cố lên nhé  Very Happy Very Happy 
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: có hay không thứ gọi là cuộc sống??   có hay không thứ gọi là cuộc sống?? Empty

có hay không thứ gọi là cuộc sống??
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bài học nhỏ từ cuộc sống
» Tết gần đến rồi! Ai có tâm sự gì không???
» một ngày không có anh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
» về nới nắng không đến....
» Nếu chỉ còn một ngày để sống...