Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Góc Tâm Hồn

Góc tâm hồn, nghệ thuật sống, bài học cuộc sống, hạt giống tâm hồn, học làm người

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Xin được giúp đỡ

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
qb9996

qb9996

Xin được giúp đỡ Empty
Bài gửiTiêu đề: Xin được giúp đỡ   Xin được giúp đỡ EmptySun Sep 04, 2011 3:36 pm

Mình sẽ không lòng vòng mà sẽ vào đề thẳng luôn

Mình và bạn ấy đã quen nhau được gần 3 năm nay, 2 năm trước mình bắt đầu có cảm tình với bạn ấy và bắt đầu theo đuổi (mặc dù vẫn biết đó là việc gần như không thể, chưa kể đến những kẻ khác cũng đang rình mò mà mình biết chúng đâu phải hạng người tốt đẹp gì), đến gần nửa năm trước, mọi người mới bắt đầu biết chuyện của 2 đứa và chỉ mới 3 tháng trước đây thôi, bạn ấy đã bắt đầu đáp lại tình cảm của mình. Những nụ cười, ánh mắt, những lời nói, hành động, 2 đứa đã có một quãng thời gian rất hạnh phúc bên nhau. Khi ấy, mình cảm thấy thời gian như đứng lạ, thật dài và cứ trôi đi chầm chậm một cách nhẹ nhàng, nhưng bây giờ mình lại thấy nó thật ngắn ngủi, chợt đến rồi lại chợt đi mà mình vẫn chưa kịp cảm nhận được gì về cái mà người ta vẫn gọi là "tình yêu", "hạnh phúc", là "mối tình đầu". Giờ đây 2 đứa đã mỗi người một nơi, mình học một trường, bạn ấy học một trường. Mặc dù khoảng cách cũng không quá xa nhau, chỉ gói gọn trong 1 cái thành phố biển nhỏ bé miền Trung nhưng không phải lúc nào mình cũng được gặp, được nhìn ngắm bạn ấy như trước kia. Tuy vậy mình vẫn cố giữ liên lạc thường xuyên nhưng dần dần, những tin nhắn, lời hỏi thăm ngày một ích, mình gửi đi rất nhiều nhưng đáp lại thì chẳng bao nhiêu, chúng ngày một ít dần đi trong sự bất lực của mình, ngày một ít đi, ít đi,....... Dường như mình đang mất dần bạn ấy, hoặc cũng có thể là bạn ấy đang muốn rời xa mình. Giờ đây mình đã hoàn toàn bất lực, chán nản và mệt mỏi, suốt ngày hình bóng của bạn ấy cứ hiện lên trong tâm trí mình khiến mình không thể suy nghĩ được gì, chuyện học hành cũng bị ảnh hưởng đáng kể, mình đã định từ bỏ nhưng càng từ bỏ thì lại càng không thể. Mình phải giải quyết dứt điểm chuyện này, trước mắt mình còn phải có biêt bao nhiêu chuyện phải làm mà đầu tiên phải kể đến là chuyện học, mình không muốn vì chuyện này mà làm ảnh hưởng đến tương lai của mình sau này.

Mong các bạn và cả Admin nữa hãy cho mình biết giờ mình phải làm gì đây, Pleaseeeeeeeee !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Mình sắp không chịu nổi nữa rồi...................

Ps: Giờ này tuần sau là mình tổ chức sinh nhật và đó có thể là cơ hội cuối cùng của mình, quả thật mình không hề muốn mất đi bạn ấy, không muốn mất đi người duy nhất biết quan tâm đến mình.
admin
Admin
admin

Xin được giúp đỡ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin được giúp đỡ   Xin được giúp đỡ EmptyTue Sep 06, 2011 5:24 pm

Chắc là bạn vào đại học, 2 người học khác trường ?
Đừng lo lắng, vì bạn chưa "quen" với cảm giác xa nhau. Không hẳn là xa cách, chấm dứt tình cảm, mà là do điều kiện bên ngoài, việc học. 2 người cần xa nhau. Bạn nhớ, nhắn tin thường xuyên đôi khi lại làm phản tác dụng đấy. Con người còn nhiều việc khác ngoài yêu mà bạn.

Tuần sau bạn tổ chức, hãy xem người đó như thế nào. Có vui mừng gặp bạn, hay lảng tránh.
Nếu gặp nhau, cảm xúc lại ùa về thì quả là rất tốt, còn nếu gặp lại mà không biểu hiện gì. Thì có lẽ tình cảm kia chỉ là nhất thời, "tình yêu" mà chỉ mới xa nhau một chút đã phai mờ, thì đó không phải là "tình yêu".
http://www.goctamhon.com
qb9996

qb9996

Xin được giúp đỡ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin được giúp đỡ   Xin được giúp đỡ EmptyFri Sep 09, 2011 10:02 pm

Cảm ơn Admin rất nhiều

Chúc cho Forum chúng ta sẽ phát triển vững mạnh như những Forum mạng Việt Nam khác
admin
Admin
admin

Xin được giúp đỡ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin được giúp đỡ   Xin được giúp đỡ EmptyMon Sep 19, 2011 12:14 pm

cảm ơn bạn Smile
http://www.goctamhon.com
Sponsored content

Xin được giúp đỡ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xin được giúp đỡ   Xin được giúp đỡ Empty

Xin được giúp đỡ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mình cần giúp đỡ
» các bạn tư vấn giúp mình
» Giúp mình với.(Hok bjk mình nên dừng lại hay tiếp tục nữa)