Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Góc Tâm Hồn

Góc tâm hồn, nghệ thuật sống, bài học cuộc sống, hạt giống tâm hồn, học làm người

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Tình yêu ???

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
truongthanh

Tình yêu ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu ???   Tình yêu ??? EmptySun Jan 09, 2011 8:38 pm

? Đây là một trong nhưng câu hỏi mà từ xưa đên nay nhân loại chưa có ai có thể tìm đươc câu trả lời chính xác. Tình yêu là một thư gì đó mà con người từ khi sinh ra cho đên khi mất đi ai cũng phải trải qua nó.
Tình yêu là nhũng sự rung động mãnh liệt của trái tim khi bạn bắt gặp được một người nào đó. Từ ngày găp được người ấy thì lúc nào bạn cũng thấy hình bóng người ấy trong tâm trí mình. Đi đến đâu cũng muốn rủ, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn nghe đươc giọng nói của người ấy, không một yêu cầu gì khác. Khi gặp đươc thì bạn chẳng bít nói gì chỉ ngồi im lặng nhìn đi xung quanh lâu lâu chộn nhìn môt cái và khi ánh mắt của hai người chạm nhau thì trong lòng bạn giâng lên một thứ tình cảm khó tả kèm theo đó là tim đâp loạn xạ. Nhưng khi gặp người ấy đi cùng một người khác giớ, nghe ai đó hay người ấy nói có ai đó để í thì trong lòng bạn cảm thấy khó chịu chỉ muốn đến bên người ấy và hét to “mình đã yêu bạn”. Hoặc trong đầu lại nghĩ mình đã là gì của người đó đâu, hãy quên người đó đi vì chắc chẳn người kia sẽ đem lai hạnh phuc cho người mà mình yêu. Nêu khi nào bạn có những cảm giác như vậy thì chắc là bạn đã yêu.

Xa cách cũng là một thử nghiệm tình yêu, tình yêu chân chính sẽ vượt qua được mọi thử thách.

Cũng như bạn yêu một người, bạn vẫn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu và khiến người yêu trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống. Nếu bạn thật sự yêu một người, phải yêu con người thực của người ấy, yêu mặt tốt cũng yêu cả mặt xấu, yêu cái ưu điểm lẫn khuyết điểm, tuyệt đối không nên vì yêu người ấy mà hy vọng người ấy trở thành một con người như mình mong muốn, nếu người ấy không được như ý bạn thì mình không còn yêu người ấy nữa.

Khi một người không còn yêu mình muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có còn yêu họ không. Nếu bạn không còn yêu người ấy nữa thì xin đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy. Nếu như bạn vẫn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy có được một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ; hy vọng người ấy được ở cùng người mình yêu. Ðừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình nghĩa là bạn không còn yêu người ấy nữa, và nếu như bạn không còn yêu thì bạn lấy tư cách gì để trách người ta bạc tình.

Bạn không nên dau khổ, buồn bã,oán hận khi bị người mình yêu bỏ.trước tiên bạn nên tìm hiểu kĩ lí gio mà đối phương không còn yêu mình nưa. Tại vì khi người đo chấp nhận bỏ bạn thì chỉ có bốn lí do chính:
*Li do thứ nhất là bạn khônng còn sức hấp dẫn đối với họ nữa.
*Hai là sau một thời gian quen nhau họ đã nhận ra hai người không có hơp nhau.
*Ba là người ấy thật ra không có yêu bạn. Người ấy đến với bạn chỉ vì họ muốn lơi dụng ban mà thôi và khi bạn không còn giá trị lợi dụng nữa thì bạn sẽ bị lãng quên. Đối vời những thứ tình yêu như vậy thì bạn không nên buồn làm gì cả vì bạn càng buồn đến đâu thì kẻ phụ tình sẽ vui đến đó. Bạn hay vui lên vi hắn đã để lộ bộ mặt sở khanh cho mình biết trước khi chuyện không thể cưu vãn được.
*Bốn là: người ấy bỏ bạn vì họ thấy bản thân mình không hơp vời bạn, hoàn cảnh gia đình của ngươi ấy và vi nhiều vấn đề khac nữa …. Bụôc người ấy phải xa rời bạn để cho bạn được hạnh phúc bên người khác. Trong tình yêu chân thành thì chỉ cần thấy người mình yêu vui vẻ và hạnh phuc thì cho dù có phải rời xa họ cũng vui. Trong trường hợp nay bạn ma càng đau buồn bao nhiêu thì người yêu bạn càng đau buồn hơn bạn rất nhiều.

Sai lầm lớn nhất của tình yêu là một tình yêu mù quáng. Khi bạn yêu ai đó một cách mãnh liêt bông nhiên vì lí gio nào đó tình yêu bị tan vỡ thì buồn phiền là một điều bình thường đối với mọi người. Nhưng còn đối với một số người vì hối tiếc tình yêu đó thì trong long họ nổi lên lòng thù hân cưc kì mãnh liệt. Họ sẽ trà thù thi sự thù hận mắn giữ tâm hồn bạn thì bạn sẽ không còn là bạn nữa. Lúc chưa trả được thù thì bạn tìm mọi cách để làm bằng được nó nhưng mà bạn có biết rằng khi trả đươc thù rồi thì bạn sẽ càng hối hận về những điều mà mình đã gây ra. Sự hối hận đó sẽ theo bạn đến trọn cuộc đời nó còn đau khổ hơn lúc người đó bỏ mình. Sao bạn không giành thời gian buồn bã và thù hận đó để đi tìm một tình yêu thật sự của mình. Bạn đừng nên thât vọng khi mình đã từng bị tổn thương một lần.Tình yêu chỉ đến với những người vẫn còn niềm tin khi bị thất vọng.Nó chỉ đến với những người vẫn còn muốn yêu khi họ đã từng bị tổn thương. Chính vì thế mong bạn đừng bao giờ yêu một người chỉ vì bề ngoài diện mạo đẹp đẽ của họ vì cái đẹp đó rất dễ bị tàn phai . Đừng bao giờ yêu người ta chỉ vì tiền tài danh vọng vì những cái đó đề dễ bị tan theo mây khói . Bạn hãy tìm một người mang lại nụ cười trên đôi môi của bạn vì chỉ có nụ cười đó mới đủ quyền lực xua đi màn đêm trong cuộc đời này.

Cho dù tình yêu của bạn có xảy ra vấn đề gì đi chăng nữa thì bạn đừng nên buồn bã và đau khổ mà hãy vui lên để mà sống. Vì buồn cũng sống và vui cũng sống tại sao ta không vui lên mà sống rồi thì mọi chuyên cũng được thời gian xáo mờ.

Bất cứ cái gì trên thế gian dù có đẹp đến đâu thì cũng có hai mặt của nó và tình yêu cũng không ngoại lệ. Tình yêu như một thứ ma lực nó có thể làm cho một người thành công trơ thành người thất bại và cũng như vây nó có thể biến người thất bại thành công. Tuy nhiên bất chấp tình yêu trên thế gian có phức tạp đến đâu thì nhân loại vẫn cứ yêu theo cách mà họ cảm nhận được.

Khi bạn bắt đầu yêu thì bạn chuận bị tâm lí trươc cho mình sẽ có thể đến một ngày người ấy sẽ rời xa. Nếu làm đươc như vậy thì bạn sẽ không bị đau khổ khi ngày ấy đến.

Bạn nên suy nghĩ thật kĩ rằng mình đang thích hay là yêu trước khi nói lời yêu với người ấy tại vì thich và yêu nó cach nhau không xa lắm.

Tình yêu thật sự sẽ đến với những người biết chân trọng nó
Chúc các bạn được hạnh phúc bên người mình yêu thương.
huutoan01

huutoan01

Tình yêu ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ???   Tình yêu ??? EmptyWed Jan 12, 2011 1:43 pm

Em cảm ơn anh vì bài viết hay này! em nghĩ mình có thể hiểu rõ hơn về tình yêu làm như thế nào.
Nếu cho em định nghĩ tình yêu em chỉ định nghĩa nó bằng một chữ! đó là " NHỚ"
(em nghĩ diễn đàn của mình nên được post mọi diễn đàn khác nữa. cần phải thêm nhiều bài viêt nữa) ! Smile
admin
Admin
admin

Tình yêu ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ???   Tình yêu ??? EmptyFri Jan 14, 2011 7:13 am

rất cảm ơn bạn.
diễn đàn vừa mở ra, đang cần phát triển về nội dung trước khi post ra mắt với nhiều diễn đàn khác.

Nếu diễn đàn vừa thành lập, chưa phong phú mà đã ra mắt mọi người, họ sẽ cảm thấy diễn đàn không hay, và bỏ qua Smile
http://www.goctamhon.com
heocon_codon

Tình yêu ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ???   Tình yêu ??? EmptySun Mar 11, 2012 3:42 pm

bài viết rất hay, nhưng có phải yêu một người là nên để người đó ra đi ko? đặc tính của tình yêu ko phải là ích kỷ ko thể chia sẻ sao?nếu mình yêu một người và người đó cụng yêu mình nhưng xa nhau vì sự hiểu lầm thì có nên để người ấy ra đi?
hades_bjgl0v3

Tình yêu ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ???   Tình yêu ??? EmptySun Apr 15, 2012 8:13 am

Khi đã iu ai đó thì t lun dành hết tình cảm của mình cho người đó,dù người đó bjk hay k.Và rồi 1 ngày t cũng bộc lộ cảm xúc của mình cho người đó bjk,và dường như người đó cũng hiểu dc tình cảm đó, và rồi người đó dường như đã cho t 1 khoảng không gian đầy mơ mộng.Nhưng t k hỉu về khoảng không gian ấy.Có lúc t là người bạn người chia sẻ vui bùn người ý,có lúc như t chả là gì của người ta cả.Có lúc nồng thấm như mặt trời rực cháy,có lúc lạnh giá như băng tuyết .Có phải không gian ấy chỉ có 1 mình t đã tưởng tượng ra,Có phải t đã lầm tưởng,Có phải tình cảm của t chỉ là đơn phương,Có phải t nên chấm dứt tc cảm mình tại đây?
Sponsored content

Tình yêu ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ???   Tình yêu ??? Empty

Tình yêu ???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thất tình
» Lý do cho 1 tình yêu
» TÌNH ĐƠN COI
» Viết cho một tình bạn tan vỡ...
» Có phải là tình yêu