Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Góc Tâm Hồn

Góc tâm hồn, nghệ thuật sống, bài học cuộc sống, hạt giống tâm hồn, học làm người

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

gửi chị tuổi hồng thơ ngây của anh

Go down 
Tác giảThông điệp
NGUYEN HOAI AN

NGUYEN HOAI AN

gửi chị tuổi hồng thơ ngây của anh  Empty
Bài gửiTiêu đề: gửi chị tuổi hồng thơ ngây của anh    gửi chị tuổi hồng thơ ngây của anh  EmptyThu Apr 26, 2012 11:05 am

Em định viết cho anh nhưng em biết những lời em viết sẽ dấu diếm đi nhiều … Vì dẫu sao… chị không hiểu…và cũng đừng cố hiểu chị à. Em lại viết cho chị… Người chị gái mà em thương yêu.

Sài gòn đã chuẩn bị bước sang mùa mưa rồi đó chị. Chị có người thân ở Sài gòn đúng không ? Một năm qua có bao giờ chị bế đứa con một tuổi của mình lên Sài gòn chơi không ? ( mà không, khi anh kể cho em về chị thì bé mới một tuổi, còn bây giờ lại thêm một năm qua rồi đó chị).

Chị ơi, nhìn những con đường của Sài gòn, chị có thấy chút gì quen không,và có bao giờ chị đưa mắt nhìn xung quanh khi chị bước đi trên con đường của Sài gòn, cố gắng tìm kiếm hình bóng xưa cũ của người mà chị yêu thương. Em cũng muốn giúp chị tìm anh nếu như em có thể, nhưng chính bản thân em cũng không thể tìm được và cho tới giờ nay em cũng không muốn tìm nữa.Ngày cưới chị mặc áo gì hả chị. Có phải chiếc áo cưới màu hồng không ? Em lúc nào cũng nghĩ về chị, người con gái nhỏ nhắn, đảm đang, hiền lành, cũng học cùng ngành với em. Em gặp chị một lần, em nhớ nét mặt xương xương của chị, khuôn mặt có trang điểm, nhưng nhẹ nhàng. Và có lẽ em sẽ không còn cơ hội gặp lại chị nữa.

Xin lỗi vì em đã viết cho chị. Xin lỗi vì khi em nghe ca khúc “ tuổi hồng thơ ngây”, em muốn viết cái gì đó, nhưng em không biết phải viết gì, vậy là em nghĩ về chị. Nếu có ai cần nghe ca khúc “ tuổi hồng thơ ngây” này thì người đó là chị. 7 năm yêu một người từ cái thưở “ tuổi hồng thơ ngây”. Ngày đó chị và anh chung trường. Anh hơn chị một lớp. Một năm xa rời chị, vậy mà chị biết không anh vẫn giận chị, giận chị vì tự dưng qua lớp anh chơi, giận chị vì đã làm anh để ý đến chị, và yêu chị, giận chị vì chính chị lại là người bỏ anh mà ra đi mà làm cô dâu người ta. Anh nói anh có biết gì đâu, anh như thằng khờ tự nhiên thấy chị đến trong cuộc đời anh rồi chị cũng tự động mà bỏ ra đi. Chị không biết đúng không.Vì chị và anh có gặp nhau nữa đâu mà biết.

Em giữ dùm chị lời anh trách móc chị, em cũng giữ dùm chị những ký ức giữa anh và chị mà anh đã kể cho em nghe. Giữ cả nỗi buồn của anh ngày anh về nói chuyện với ba mẹ chị để xin một cơ hội được tiến tới hôn nhân với chị. Giữ cả ngày mà anh không thể quên 13.1, ngày cưới của chị đó.

Chị hãy nghe ca khúc này nhé, chị ơi. Hãy giữ gìn và trân trọng những kỷ niệm giữa chị và anh. Vì em biết nó đẹp lắm. Vì nó là tình chung trường, chung quê, chung bạn bè, chung một dòng sông tuổi thơ, chung một lớp học thêm ở nhà anh trai chị, vì đó là những ngày anh trốn học, thậm chí bỏ học, không chịu thi tốt nghiệp, chị đã ra sức thuyết phục thậm chí giận hờn đòi nghĩ chơi với anh. Em biết tuổi thơ anh không có nhiều kỷ niệm với mái trường, bạn bè thầy cô, nhưng chị chính là mái trường, là kỷ niệm, là tuổi hồng thơ ngây của anh.

Từ lúc em biết anh tới giờ, từ ngày chị làm cô dâu người, anh cũng đã tiếp nối hành trình của anh với những người khác, 3 hay 4 gì đó mà theo như em nghe nói, em có gặp nhưng chỉ là anh không thừa nhận thôi. Bình yên nhé chị của em. Bình yên giữ cho anh “ tuổi hồng thơ ngây “ của mình. Chỉ có chị mới có khoảng thời gian đó của anh và với anh. Và chỉ có chị mới là người có thể gìn giữ nó. Em chỉ đơn giản là bà tám buôn chuyện người ta, vì em không muốn câu chuyên của chị chìm vào lãng quên. Câu chuyện của em thì đã xa lắm rồi chị à.

P/s : đừng buồn khi anh đã tìm thấy bến đỗ của mình. Em biết anh không quên chị đâu. [img][/img]

gửi chị tuổi hồng thơ ngây của anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» một ngày không có anh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
» Nếu chỉ còn một ngày để sống...
» Mỗi Ngày 1 Điều Ước
» mình buồn quá. muốn khóc mà không thẻ khóc đc. rõ ràng là rất yêu chồng mà khi nc với chồng thì lại nói lạnh lùng. làm cho tc vc cứ như ngày 1 xa cách. tại sao mình lại thế?