Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Góc Tâm Hồn

Góc tâm hồn, nghệ thuật sống, bài học cuộc sống, hạt giống tâm hồn, học làm người

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Mưa lòng !!

Go down 
Tác giảThông điệp
hoanguyen

Mưa lòng !! Empty
Bài gửiTiêu đề: Mưa lòng !!   Mưa lòng !! EmptyFri Mar 11, 2011 10:44 am

Sáng thức giấc thấy không khí ẩm ướt và cái lạnh lan tỏa trên từng con phố, lại thấy trong lòng nỗi buồn càng lớn thêm. Miên man những dòng suy nghĩ về con người ấy, càng cảm thấy nhớ, thấy mông lung.... Lướt nhanh trên từng con phố để chạy trốn cái ẩm ướt của mưa hay chính mình đang chạy trốn những nỗi suy tư trong lòng ??
Anh người đàn ông mà tôi vẫn coi là "duyên phận" sao giờ đây quá đỗi xa xôi. Tôi càng cố để hiểu anh thì lại càng không thể và dường như anh cũng vậy. Chúng tôi hai con người xa lạ đến bên nhau quá bất ngờ để rùi cả hai đều cảm thấy ngỡ ngàng. Đến bên nhau nhưng chưa hề hiểu gì về nhau. Để đến bây giờ cả hai cùng cảm thấy hoang mang và ngờ vực.
Anh ! Có đôi khi em cũng không hiểu được cả chính mình thì làm sao anh hiểu được ! Em không trách anh, nhưng có một điều mà em muốn anh tin tưởng đó là : sự thủy chung. Có lẽ những gì em nói với anh đã khiến anh nghi ngờ em. Nhưng tại sao anh không tự hỏi mình vì sao em lại nói như vậy ? Vì anh hay nghi ngờ, và vì em ngang bướng nên cứ hay muốn chọc giận anh. Em nói với anh rằng em đi chơi với người khác, nhưng thực ra đâu phải thế ! Em ở nhà và luôn nghĩ đến anh.
Anh nói : tình yêu là phải giữ gìn, phải biết giữ người mình yêu, mà em thì không làm như vậy !
Nhưng đâu phải thế ! Em muốn giữ anh là của riêng mình. Chỉ riêng mình em thui. Nhưng như thế đâu có được ! Vì anh còn có cuộc sống của riêng anh, anh còn có công việc. Sự ích kỷ muốn chiếm giữ anh cho riêng mình em đâu dám để nó lớn lên ! Em nói "em không giữ anh, vì muốn giữ cũng không được". Nhưng trong lòng em lại luôn lo sợ điều đó ! Em đâu thể nói ra với anh điều mà em đang nghĩ !
Giờ đây, em thấy khoảng trống giữa hai chúng mình sao mà lớn đến thế ! Em đã quá trẻ con nên giận dỗi vô cớ để nói ra những lời làm anh phải suy nghĩ. Tất cả là do em. Em đã quá trẻ con để không hiểu được rằng anh cần một người có thể hiểu và thông cảm cho công việc của mình. Là em chưa hiểu anh, là em quá ích kỷ.
Có lẽ anh đang giận em nhìu lắm ! Và có lẽ trong anh đã và đang có những nghi ngờ về tình cảm của em. Em cũng không bít phải làm sao cho anh hiểu và phải làm gì nữa...!!
Mưa ngoài kia cứ rơi, nhưng trong em những cơn sóng lòng cũng đang làm em nhức nhối !!
[/color][/color]

Mưa lòng !!
Trang 1 trong tổng số 1 trang