Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Góc Tâm Hồn

Góc tâm hồn, nghệ thuật sống, bài học cuộc sống, hạt giống tâm hồn, học làm người

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Mãi mãi mất người bạn!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
truongthanh

Mãi mãi mất người bạn! Empty
Bài gửiTiêu đề: Mãi mãi mất người bạn!   Mãi mãi mất người bạn! EmptyMon Feb 07, 2011 4:41 pm

Đêm nay tôi cũng đi đón giao thừa như mọi năm mà sao tôi chẳng thấy vui vẻ gì cả chăc cũng có thể là do năm nay thiếu mất một người đi cùng (không phải là người yêu đâu). Đó không những được coi như là một người bạn thân mà cũng có thể gần giống như là người anh em nữa. Người bạn đó đã từng học chung với tôi hai năm cấp hai. Hồi đó nhóm tôi gồm bốn người chơi với nhau rất vui vẻ( T, C, M và tôi). Ai đã từng trải qua thời học sinh cấp một cấp hai thì cũng bít những trò: đục thú, tạt hình, đuổi bắt,… nhưng mà những chò chơi mà chúng tôi hay chơi nhất là đấm vào bắp chân bắp tay của nhau tuy dau nhưng mà vui và còn cả đá cầu nữa chứ. Thân thì thân nhưng cũng có những lúc tức giận nhau (cái vấn đề này xin phep không kể được hihi). Chỉ vì một vấn để nhỏ mà tôi đã giận nguyên một tháng trời, đúng là còn trẻ con không biết suy nghĩ. Và còn những buổi chiều khi đi học về bọn chúng tôi thường hay rủ nhau ra chợ nguồi uống nước mía. Cuộc vui nào mà chẳng có lúc tàn, cuối cùng ghì chúng tôi cũng tốt nghiệp cấp hai. Mỗi người học một trường ( thời đó trường cấp hai của tôi phải học nhờ cơ sở hạ tầng cùa một trường cấp ba) vì tôi và C không đủ điển nên phải rời đi trường khác học hehe. Tôi cứ tưởng học hết cấp hai này thì chúng tôi sẽ ít có cơ hội dược găp nhau. Nhưng không ngờ gia đình của tôi và gia đình C cũng chuyển về gần khu vực của T ơ thế là chúng tôi vẫn có cơ hội gặp nhau và cũng cùng rủ nhau đi uống nước. Lớp 10 và 11 còn hay gặp nhau thường xuyên nhưng khi bắt đầu lên lớp 12 thi lại phải lo học để thi tốt nghiệp và thi đại học. Tuy thời gian có bận đến đâu chúng tôi cũng thường hay qua nhà nhau chơi và tối thứ 7 còn đi uống nước nữa. Khi bắt đầu biết được những môn thi tốt nghiệp thì tôi cắm đầu vào học và cũng ít khi đi chơi nữa. Cùng khi biết các môn thi tốt nghiệp thì T cũng đã yêu một người. Vì thế T cũng hay qua nhà tôi chơi thường xuyên hơn và tâm sự cho tôi về chuyện tình cảm của mình. Tuy học lớp 12 rồi mà tôi còn chưa yêu ai nên những lời của T nói tôi toàn trả lời một cách vớ vẩn, nhưng bù lại chị gái tôi cũng có đôi chút giúp đỡ. Sau những lần như vậy T thường nói tôi “còn trẻ con lăm”. T có một câu nói mà tôi nghĩ ai làm người yêu của bạn mình chắc chắn không sơ “ thà để người ta bỏ mình chứ mình không bao giờ bỏ người ta” và những dự tính muốn làm cho người mình yêu trong dip sinh nhật cũng được lên kế hoạch một cách rõ ràng. Nhưng những việc đó đếu được chuận bị sau khi đi thi đại học về mới làm và cũng không thể thoát nổi sự giúp đỡ của tôi và C. Cuối cùng gì thì thời khắc thi tốt nghiệp đã đến. Khi chúng tôi thi xong tốt nghiệp và biết rằng ai cũng đỗ và một cuộc ăn mừng bắt đầu được lên kế hoạch. Chúng tôi tính làm một bữa tiệc mặn tại nhà C giống như mọi năm để ăn mừng, nhưng chúng tôi lai hoãn lại để thi đại học xong làm lớn hơn. Bù vào đó là một cuộc đi uống trà sữa để ăn mừng tạm thời. Sau khi biết mình đậu tốt nghiệp được mấy ngày, niêm vui chưa được bao lâu thì người bạn của chúng tôi đã ra đi mãi mãi. Sự ra đi của T đã làm cho chúng tôi hết sức bất ngờ ngàng. Một người bạn tốt và cũng là một trong những người anh em tốt của chúng tôi đã ra đi không một lời từ biệt. Để lại trong lòng chúng tôi nhiều tiếc nuối. Nhưng mọi dự định tính làm trước khi thi đại học và sau khi thi đại học. Thì cũng được chúng tôi hoàn tất tuy không được vui như hồi có T và có thể không được hoàn hảo lắm nhưng đó cũng là những điều sau cùng mà chúng tôi có thể làm cho người anh em của mình.

Tìm được một người bạn tốt đã khó. Nhưng tìm được một người bạn có thể chia sẻ, hiểu được mình càng khó hơn và một người có thể xem như là anh em thì còn khó hơn nữa.

Mính mong tất cả các bạn hãy biết quý trọng tình cảm bạn bè. Đường nên vì những việc nhỏ mà đánh mất một tình bạn cao đẹp.

Nhân dip năm mới mình chúc tất cả mọi người vui vẻ, khỏe mạnh, gia đình làm ăn phát tài, gặp nhìu may mắn.
admin
Admin
admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Mãi mãi mất người bạn!   Mãi mãi mất người bạn! EmptyTue Feb 08, 2011 8:35 am

Neutral
http://www.goctamhon.com
dieuanhmuonnoi.1611

dieuanhmuonnoi.1611

Bài gửiTiêu đề: Re: Mãi mãi mất người bạn!   Mãi mãi mất người bạn! EmptyTue Dec 11, 2012 10:52 am

lần sau viết bài bạn chú ý viết xuống dòng, chia đoạn nhé.. hix.. đọc mà mỏi cả mắt Evil or Very Mad
admin
Admin
admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Mãi mãi mất người bạn!   Mãi mãi mất người bạn! EmptyTue Dec 11, 2012 11:00 am

Cảm xúc đến. Cứ thế mà viết. Khó mà nhớ chấm câu, xuống dòng lắm.

Đó mới thật sự là điều đáng quý.
http://www.goctamhon.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mãi mãi mất người bạn!   Mãi mãi mất người bạn! Empty

Mãi mãi mất người bạn!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Yêu Người
»  Ai Người Tri Ân
» Lời trái tim gửi một người bạn