Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Góc Tâm Hồn

Góc tâm hồn, nghệ thuật sống, bài học cuộc sống, hạt giống tâm hồn, học làm người

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Có phải là tình yêu

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
muaphuntiengiang

Có phải là tình yêu  Empty
Bài gửiTiêu đề: Có phải là tình yêu    Có phải là tình yêu  EmptyMon Nov 05, 2012 3:38 pm

Mình xin chào các bạn mình có 1 cuộc tình cững đã rất lâu rồi cho tới nay là gần 8 năm mà tới giờ đã tan vỡ rồi mà trái tim của mình tan vỡ do người yêu chia tay mình

Mình Tên Huỳnh Minh An ở cách quê hương Lý Sơn của các bạn rất xa mình ở Tiền Giang , mình rất hân hạnh được làm quen với các bạn , mình biết được diễn đàn này thông qua 1 cô gái ở Thôn Tây , An Vĩnh , mình và cô gái này quen nhau qua mạng internet tình yêu của chúng mình được anh bạn yahoo mensenger làm mai mối , tụi mình quen nhau trên mạng được 3 năm , đến năm thứ 4 mình và cô bé cũng được gặp nhau . Cô bé vào Sài Gòn học ngày đó là 1 ngày đẹp trời 1 ngày đối với mình có lẽ khó quên nhất trong cuộc đời của mình . Mà mình nghĩ cũng lạ ghê biết bao cô gái ở Tiền Giang mà mình không thương mà đi thương cô gái nơi hải đảo xa xôi . Tính của mình hay thật thà ngày mà mình chạy lên quận 12 để gặp cô bé . Chuyến đi mệt mỏi ngồi uống ly cà fê mà cũng ngồi ko yên , gọi điện thoại cho cô bé 1 lần , 2 lần , ko gặp mình liền gọi điện thoại cho ngoài gia đình cô bé nói là mình lên đến Sài Gòn để gặp cô bé , mà tội cái nỗi là cô bé cho cái địa chỉ cho mình là cho lén gia đình , ngày cô bé quay trở về quê đợi kết quả , gia đình của cô bé la lói cô bé gì đó , với lại giờ phút 2 năm về trước bản thân mình cũng chưa có nghề nghiệp ổn định nữa . Qua đến bữa hôm sau anh ruột của cô bé gọi điện thoại mắn mình , mà mình đâu có làm gì đâu . . Cô bé chia tay mình chưởi mình ko còn gì để nói mình đau khổ 1 cách tột bực . Mà cô bé chơi ác cô bé thì làm người quân tử , còn bắt mình phải làm kẻ tiểu nhân và cho đến giờ phút này mình mới biết được 1 điều rằng cô bé có nỗi khổ tâm nên mới nói những lời nói đó , cô bé muốn tốt cho mình , muốn cho mình yên tâm xây dựng tương lai và sư nghiệp . Dường như mình đã không quên được cô bé mình vẫn còn liên lạc với gia đình ngoài Lý Sơn , cách đây không lâu mình điện thoại gặp Mẹ của cô bé và , mẹ cô bé đã cho mình số điện thoại của cô bé và vào ngày 30 tháng 4 năm 2012 mình đã mời cô bé đó về Tỉnh Tiền Giang chơi , cô bé đó thấy hoàn cảnh gia đình của mình và sự nghiệp chua được vững của mình , hic hic . Mình ko hiểu tình yêu này rồi sẽ đi đến hồi kết ra sao đây
Hiện tại bây giờ thì đẵ chia tay rồi buồn quá
Mới chia tay nhau được 1 tháng , trải qua biết bao khó khăn mà giờ trắng tay
Chuyện là như vầy nà
Một hôm mẹ của tôi gọi cho mẹ của cô bé để nói chuyện , mẹ của tôi thì nói là gia đình của tôi nghèo lắm chị tính sao có gã hay không ?
Mẹ của cô ấy mới nói là ăn thua là tụi nó chứ gì đâu mà giàu với nghèo
Vài hôm sao cô bé điện thoại về cho mẹ và mẹ cô ấy thuật lại y như thế
Cô bé gọi cho tôi và nói là : " Gia đình e đâu có khá giả gì hơn ai mà mẹ a lại nói 1 câu là như thế , vậy thế e nghĩ e nên tìm 1 người khác để phù hợp với hoàn cảnh gia đình của a chứ e yêu anh và đến với a không phải vì tiền , ban đầu thì tôi lầm tưởng cô bé nhỏ hơn tôi 2 tuổi ai ngờ đâu bằng 1 tuổi . mẹ của tôi thì hơi mê tính dị đoan và không đồng ý do là mẹ tôi và tôi khắc khẩu . Thế là cô bé lập tức kiếm đường chưởi mắng tôi và làm tôi tổn thương và thế là xong . Các bạn , anh , chị chia sẽ giúp nha
cutibin

Bài gửiTiêu đề: Re: Có phải là tình yêu    Có phải là tình yêu  EmptyTue Dec 04, 2012 9:42 am

Chào bạn!!!

Đọc qua chia sẽ của bạn, tôi cũng có 1 vài câu hỏi để xác định thực sự bạn và cô bé đó có thực sự chia tay chưa? bạn nói: Mới chia tay nhau được 1 tháng???? Nhưng tôi nghĩ bạn có thể hàn gắn lại được đấy!

Trong tâm sự của bạn, tôi chưa hiểu mức độ tình cảm của 2 người tới mức nào, theo bạn kể thì 2 người gặp nhau thực tế có vài lần, còn trong thời gian 8 năm 2 bạn chỉ gặp nhau qua mạng, nên khó xác định được có phải là tình yêu không?

Hiện tại cô bé còn đang học ở SG chứ? Bạn hãy trở lại, quan tâm nhiều hơn, tìm hiểu kỹ hơn về cô ấy và xác định mức độ tình cảm của cô ấy dành cho bạn, thì có thể biết được "Có phải là tình yêu không?"

Tôi sẽ tư vấn thêm cho bạn, chúc bạn thành công!!!
admin
Admin
admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Có phải là tình yêu    Có phải là tình yêu  EmptyFri Dec 07, 2012 4:55 pm

hãy cố gắng giúp cuộc sống tốt hơn. Rồi mọi việc sẽ ổn.
http://www.goctamhon.com
muaphuntiengiang

Bài gửiTiêu đề: Re: Có phải là tình yêu    Có phải là tình yêu  EmptySat Dec 08, 2012 9:04 pm

Tôi thật sự ko hiểu nhiều lúc cô bé khuyên tôi : " Anh làm gì làm cố gắng chăm sóc cho mẹ nhá " Mà tới lúc Một hôm mẹ của tôi gọi cho mẹ của cô bé để nói chuyện , mẹ của tôi thì nói là gia đình của tôi nghèo lắm chị tính sao có gã hay không ?
Mẹ của cô ấy mới nói là ăn thua là tụi nó chứ gì đâu mà giàu với nghèo
Vài hôm sao cô bé điện thoại về cho mẹ và mẹ cô ấy thuật lại y như thế
Cô bé gọi cho tôi và nói là : " Gia đình e đâu có khá giả gì hơn ai mà mẹ a lại nói 1 câu là như thế , vậy thế e nghĩ e nên tìm 1 người khác để phù hợp với hoàn cảnh gia đình của a chứ e yêu anh và đến với a không phải vì tiền , ban đầu thì tôi lầm tưởng cô bé nhỏ hơn tôi 2 tuổi ai ngờ đâu bằng 1 tuổi . mẹ của tôi thì hơi mê tính dị đoan và không đồng ý do là mẹ tôi và tôi khắc khẩu " thì cô bé luôn tìm mọi cách làm tổn thương tôi chưởi mắng : " DM mày mày hãy biến ra khỏi cuộc đời tao , tao có người yêu khác rồi , anh ấy giàu hơn mày , đẹp trai hơn mày . Quả thật tôi cũng muốn nghĩ là chắc do cô ấy ko muốn kéo dài mối quan hệ này sợ mẹ tôi la mắng tôi hic hic !
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Có phải là tình yêu    Có phải là tình yêu  Empty

Có phải là tình yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tôi phải làm gì để mình thú vị hơn
» Thất tình
» Tình yêu ???
» Lý do cho 1 tình yêu
» TÌNH ĐƠN COI