Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Hãy đăng ký tài khoản để cùng thảo luận với mọi người nhé.
Diễn đàn Góc Tâm Hồn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Góc Tâm Hồn

Góc tâm hồn, nghệ thuật sống, bài học cuộc sống, hạt giống tâm hồn, học làm người

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Bước.....Đi.....

Go down 
Tác giảThông điệp
hoangxuchon

hoangxuchon

Bước.....Đi..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Bước.....Đi.....   Bước.....Đi..... EmptyTue Mar 06, 2012 12:56 am

Bước.....Đi.....
Bước đi...

Bước đi... Có bao giờ nhẹ nhàng, thanh thản khi phải bước ra khỏi cuộc đời của ai đó?

Bước đi... dù trong lòng tự hỏi "Em có còn yêu tôi? Và em có phải là một nửa của tôi?"

Bước đi... không phải để rũ bỏ tất cả

Bước đi... không phải trốn chạy mà đang tìm cho mình một lối thoát, một lối đi riêng.

Bước đi... không phải tôi yếu đuối nhưng để trong lòng được bình yên, được nhẹ nhàng và nguyên vẹn.

Bước đi... không cần phải khóc nhưng tôi biết trái tim mình đang giá buốt lên từng cơn.

Bước đi... không phải đến một nơi nào hạnh phúc hơn mà bước đi để thấy rằng tình yêu em luôn cao thượng và vị tha.

Bước đi... không phải tôi không yêu em bằng tình yêu chân thật mà để em hiểu rằng trong tình yêu không có sự sẻ chia.

Bước đi... không có nghĩa là giẫm đạp lên tất cả những gì tôi và em đã có.

Bước đi... để nhìn lại mình sau những tháng ngày đã qua, tôi đã tổn thương như thế nào?

Bước đi... dù lòng mình trống trải nhưng ai đó đã được lấp đầy vào khoảng trống của tôi đối với em.

Bước đi... để em có thời gian lựa chọn, nghĩ suy và biết rằng tôi không yếu đuối như em nghĩ.

Bước đi... để khi gặp lại em, tôi sẽ còn là bạn dù vùng trời kỷ niệm kia đã quá bi thương.

Bước đi... để thấy rằng ngoài tôi ra em vẫn còn rất cần cho một ai đó.

Bước đi... để tình yêu em còn mãi trong tôi, không nhạt nhòa dù chẳng thể đến với nhau.

Bước đi... bằng đôi chân mệt mỏi dẫu rất cần bàn tay em nâng đỡ nhưng em vẫn không thể làm thế.

Bước đi... tôi sẽ không nói với em "tôi yêu em như thế nào?" dù trong lòng tôi muốn nói.
Bước đi... tôi sẽ bước đi để em luôn nghĩ đến tôi như một người vĩ đại trong tình yêu dù tôi đang ích kỷ với em và cả bản thân mình.

Bước đi... Bước một lần và mãi mãi...
Anh bit dù có iu có thương có quan tâm e như thế nào a với e vẫn mãi mãi là bạn .
bước đi sẽ tốt hơn cho 1 ai đó dù lòng vẫn quạnh đau.

Bước.....Đi.....
Trang 1 trong tổng số 1 trang